Hii ni blog maalum kwa kumbukumbu za kimaisha, matukio yenye mafunzo ndani yake, ndio maana nikaiita 'diary', na kwa kuifanya iweze kuvutia zaidi tunaandika matukio hayo kwa mfumo wa visa, hadithi au tamithilya..pia tunakaribisha mijadala na yale yote unayopenda yawemo humu. Wewe ukiwa mdau muhimu, unaweza kuchangia na wenzako kwa kutoa hoja (comments). Pia unaweza kutoa maneno ya hekima, utaalamu, au dukuduku lako (kilio chako)kwa jamii ili kuweza kukidhi mahitajio yetu. SOMA , CHANGIA, NA TOA kisa chako, au lolote lenye mafunzo ili tuliweke hewani.

TUPO PAMOJA DAIMA

Tushirikiane ,tupendane, tusaidiane, tutafika tu

Kwa visa motomoto tunapatikana pia kwenye mitandao ya kijamii ya: Facebook, na Twitter, bofya hapa upate visa zaidi;

https://www.facebook.com/emu.three, na kwa ajili ya kuitangaza hii blog, ingia hapa:

https://www.facebook.com/diaryyangu/

`u-like' na pia unaweza kutwitter hapa;

https://twitter.com/emuthree



Friday, September 21, 2012

Mbio za sakafuni huishia ukingoini -sehemu tatu-2







‘Mume wangu nakuona huna raha tangu uliporudi huko kwenye kikao imekuwaje?’ nilimuuliza mume wangu aliporudi,na kuonekana mnyonge. Moyoni nilishajua kuwa kuna tatizo na tatizo hilo kubwa,na nikijua mimi ni mmoja wa waliosababisha hilo tatizo, lakini ilibidi nijifanye kama sijui nini kilichotokea.

‘Mambo kama kawaida tu, mizengwe mingi na sijui itakuwaje?’ akaniambia kwa ufupi na kukimblia chumbani, mimi nikampa muda kidogo, sikumfuata huko chumbani haraka,  nisubiri muda, nikijua huenda ataingia na kutoka, ili tuendelee kuongea na nilipoona hatoki nikamfuatilia huko huko ndani na kumkuta kalala kichwa kaelekeza juu akionekana mwingi wa mawazo.

Kwa jinsi alivyokuwa na mawazo hakujua kabisa kuwa nimeningia na hata alipiskiia sauti yangu alikuwa kama anashituka.
‘Mume wangu mbona unaonekana haupo sawa, inakuwa kama vile  huko ulipotoka hakuna heri, ndio kusema umeshindwa au kuna jambo jingine ambalo mimi silijui, kamakuna jambo jingine,mimi ni mkeo nastahili kulifahamu, huenda nikasaidia katika kutoa mawazo?’nikamuuliza.

‘Kuna jambo jingine gani tena, nani kakuambia kuwa kuna jambo jingine,hakuna kitu kama hicho, tunasubiria uamuzi, kuna muda mambo hayakwenda vyema,lakini jina langu limeshapendekezwa, nitakuwa kuwa kwenye uchaguzi huu, lakini kuna vitisho vya hapa na pale, yote hayo ni kawaida tu’akasema.

 Ni kweli mume wangu katika uchaguzi wa kwanza alipitishwa na kuwa mmoja wa wagomea ubunge,  uchaguzi, lakini kwenye kupigiwa kura ndio hakufanikiwa, hata hivyo uchaguzi huo haukukubaliwa, watu waliweka pingamizi na hatimaye ndio ulikuja kufutwa na kutakiwa uchaguzi huo urudiwe. Na ndipo tatizo likajitokeza, yale yaliyokuwa yamjificha yakaanza kufichuliwa.

Kwasababu ulipita muda mwingi, mimi nilishaanza kusahau yale yaliyotokea nyuma nikijua kuwa yale mambo yameisha, na jinsi gani yalivyoisha mimi sikuweza kujua. Na kipindi chote hicho sikuwahi kukutana na huyo mwanadada, mke wa adui wa mume wangu, kwani wakati tunarudi aliniambia ili kuwa na usalama ni vyema tukawa hatukutani, makutano yetu na atbia zetu ziwe kama ilivyokuwa awali.

Tuliliongelea hili tukiwa hatujaingia kwenye gari ambalo alisema kalikodisha kwa ajili ya safari yetu. Na pale tuliposimamishwa na polisi, wakati tunarudi, nikajua huo ndio mwisho wetu.

 Polisi yule alituambia tuweke gari pembeni,nikajua sasa ndio nakamatwa.Lakini mwanadada akafungua mlango na kumwendea yule polisi wakasogea nyumaya gari,sijui waliongea nini, na baadaye mwanadada akaingia ndani ya gari, nakumwambia dereva tuondoke.

‘Vipi umeonga nini na huyo polisi?’ nikamuuliza.

‘Kumbuka kauli yangu ya mwanzo,  biashara ndio swala muhimu, hakuna zaidi, wewe endelea na mambo yako, mimi nimechoka sitaki kuongea kwa sasa, samhani.’akasema na kukaa kimiya. Mimi nikamuelewa, na humo ndani ya gari, tulikuwa kama wageni, ambao walikutana na hawajuani na hawataki kujuana, na kama ni maongezi, ni yale ya kawaida, ambayo mnaulizana, jambo la kawaida.

Tulipofika Dar, mwenzangu aliteremka njiani, akisema kuna mzigo anaufuatilia na kumwambia dereva anifikishe nyumbani kwangu, sikusema kitu, nikamshukuru na tukaondoka na yule dereva wangu. Yule dereva akashindwa kuvumilia akaniuliza.

‘Yule mwenzako ni dada yako au ni nani kwako,mbona kali hivyo?’ akaniuliza.

‘Hapana ni nimejuana naye hivi hivi tu, katika safari hii, wala simjui sana, na sina muda wa kumfuatilia’nikasema.

‘Lakini mkali, naona hata askari wanauogopa, na anapesa sio mchezo, mimi sio mara ya kwanza kunikodi, na akikodisha gari langu, najua mambo ni mazuri,nampenda sana kwani hana mvutano katika makubaliano ya malipo’akasema yule dereva.

‘Ina maana ulishawahi kukodishwa na y eye mara nyingi?’

‘Sio mara nyingi, lakini siku ambazo alizowahi kunikodisha nimemuona mapigo yake, ukisimamishwa na polisi akitoka nje tu wakimuona wananywea,’akasema.

‘Sasa kwanini wamuogope?’ nikauliza.

‘Si pesa, dada, dunia hii ukiwa na pesa huna shida, kila mtu atakuita mzee, hata babu yako atakuita mzee, muheshimiwa’akasema.

‘Yeye pesa anapatia wapi?’ nikamuuliza.

‘Hilo swali gumu kulijibu, nchii yetu hii iache kama ilivyo, ukilia shida, ulie kivyako, usiseme tuna shida. Kuna watu wana pesa hapa nchini, wanaweza wakakodi ndege, kilasafari wanayoitaka. Kwao pesa sio tatizo, tatizo ni jinsi gani ya kuitumia’akasema na mimi nikaona nisiongee mengi, nikatulia .

‘Na wewe dada sijawahi kukuona, umetokea wapi?’ akaniuliza.

‘Mimi nilialikwa kwenye sherehe na sio mtu wa kutembea tembea ndio maana hujawahi kuniona’nikasema.

‘Ni kweli, lakini ulipowaona polisi nilikuona ukiwa na wasiwasi, nikahisi kuna jambobaya limekukuta nini?’ akasema.

‘Mimi siwaamini polisi, nilijua watatuzuia na mimi nataka nifikenyumbani haraka, si unajua tena waume zetu ukichelewa, wanasema labda ulipitia mahali’nikasema.

‘Ni kweli, lakini huyo mwenzako sijui kama ana mume, na kama anaye atakuwa ni muheshimiwa mkubwa sana, ambaye hawataki kutembea pamoja, sijawahi kumuona akiwa na mumewe kama kweli yupo, na akiwa ndani ya gari huwa hataki kuongea, usimuulize swali, hataki kabisa, nimeshamjulia, tuliwa naye kimiya kama hakuna mtu.

‘Mimi sijui maisha yake…’nikasema na tulipokaribia kwangu, nikamwambia anishushe, sikutaka ajue kabisa wapi ninapoishi, nilichukua tahadhari.

‘Nilipompigia simu mwanadada, yeye alinijibu kuwa hahitaji mzigo wowote sasa hivi, na huenda akasafairi, kwahiyo nisimpigie simu hadi hapo atakaporudi’akasema hata kabla sijamuulzia nini nilichoaka kusema.

*****

Siku hiyo nikiwa nimepumzika, nikiwa nawaza mambo yangu mengi kichwani maana tulikuwa katika hali ngumu sana baada ya kutumia pesa nyingi kwenye uchaguzi na kuuza nyumba , magari, kwa ujumla hali haikuwa shwari. Kwahiyo muda mwingi nilikuwa natingwa na mawazo, na sikupenda kuongea ongea na watu. Na siku hiyo akaja mume wangu akitokea huko kwenye mambo yao ya chama.

‘Mke wangu, kamanilivyokuambia kuwa tumeweka pingamizi, kwasababu jina langu lilitakiwa ndilo lipite kwenye uchaguzi huu,lakini hawa watu wameweka mtu wao, na watu wangu wamesema tuweke pingamizi, lakini yote ynahitaji gharama.’akaniamba.

‘Sasa unatakaje?’ nikamuuliza.

‘Ndio nakufahamisha na safari hii nikuhitaji tena , kama nitapita uwe mpiga debe wangu upande wa wakina mama’akaniambia.

‘Mimi…hapana, huko sipo tena, siwezi kuuweka uso wangu katika mambo hayo tena, naomba sana tafadhali’nikasema .


‘Ina maana mimi ninavyohangaika unaniona sina maana’akasema.

‘Wewe kama umeamua kuingi a huko kwenye siasa ni juu yako, lakini nakuomba safari hii usiguse vitu vyangu’nikamkanya, lakini haikuwa rahisi kiasi hicho, tulijikuta tukiuza hata kile kidogo tulichokuwa nacho.

‘Mke wangu tukishinda vyote hivyo vitarudi, una wasiwasi gani, mimi nitakurudishia kila kitu chako kwenye biashaar zako, wewe utaona tu’akasema.

‘Huko ni kujipa moyo, hayo yote ni kwasababu umeshaonja asali, raha za kwenda huko vikaoni na kustarehe na nyumba ndogo zimewakolea, unafikiri mimi siyajui hayo yanayofanyika huko’nikamwambia.

‘Tatizo lenu nyie mkikutana kazi yenu kudanganyana tu, nyumba ndogo gani utakutana nayo huko vikaoni, hatuna muda huo kabisa, mkimaliza vikao mtakunywa kidogo kujipongeza halafu mnalala, hakuna cha nyumba ndogo huko’akasema.

‘Hayo utamdanganya mtoto mdogo,  lakini ipo siku ukweli utajulikana, na nakuambia siku ukweli ukijulikana na mimi nitachukua jukumu ambalo hutaamini kuwa ni mimi, kwasababu sasa hivi haki sawa, kila mtu ana haki ya kufanya sawa na mwenzake, na nakuapia utaumbuka kiukweli…’nikasema.

‘Jukumu gani utachukua, kwanzasio kweli, na kwanini niumbuke, huo wasiwasi wako‘akasema.

‘Kama sio kweli una wasiwasi gani, mbona hutulii,mbona ukiwa na mimi unakuwa huna raha, unakuwa kama mtu aliyeua, ‘nikasema, na akaniangalia kwa macho ya wasiwasi.

‘Mtu aliyeua,…mbona maneno yako makali,’akasema akiniangalia kwa uwoga, na mara simu yake ikalia,  akatoka nikashukuru kubakia peke yangu. Nilibakia peke yangu kwa muda, na mara simu yangu ikaita nilipoangalia haikuonyesha namba, nikaipokea

‘Sikiliza kwa makini, mume wako ananijifanya mbishi, hatujui sisi mwambie aipojitoa kwenye huo uchaguzi, tuthakikisha kuwa ile kesi ya mauaji waliyoificha kinamna tunaifufua, ukumbuke wewe ndiye uliyeua , hajui hilo, lakini atalijua, wewe ndiye wa kumkanya hilo. Kwahiyo sikiliza, mumeo sasa hivi tumempigia simu, hatujui ana mawazo gani, nenda kamwambie kuwa ajitoeharaka…’niliposikua hayo mwili ukaniihis nguvu,shinikizo likachukua nafasi yake.

Nilitoka hapo nilipokuwa na kumfuta mume wangu, na ndipo nikamkuta, akiwa kashikilia simu hajiwezi, anachoongea hakieleweki, na hali niliyomkuta nayo nilijua kuwa nipofanya juhudi ya kumnyang’anya ile simu atakufa muda sio wake.

Kila nikijaribu kumsogelea nilikuwa kama hataki nifanye hivyo, nikamwangalia na yeye akainua uso kuniangalia, yalikuwa macho ysiyokuwa na uhai, nikamuuliza

‘Mume wangu vipi…’hakujibu, akadondoka skafuni na kupoteza fahamu.

NB: Mambo ni mzito, mitandao umeme, na yaliyojuu ya uwezo wangu, lakini leo nimeweza kuandika kipande hiki kwa haraka, tuombeane heri.

WAZO LA LEO: Binadamu tulivyo ni kama vidole mkononi, havilingani, kiuwezo na mambo ya kipato, lakini vyovyote iwavyo sote ni wanadamu, tunastahili kuheshimiana na kujaliana. Mdogo amuheshimu mkubwa na mkubwa auheshimu mdogo. Tofauti zetu za rangi, dini au kabila, cheo nk  ni katika kujuana tu. Sasa Najiuliza sasa Kwanini tusipendane

Ni mimi: emu-three

8 comments :

Yasinta Ngonyani said...

Kwa kweli unafanya kazi nzuru sana maana hapa sio kusoma tu hapa ni kujifunza..bonge la darasa ahsante sana kwa kazi nzuri unayoifanya...Pamoja na mikikimikiki lakini unajitahidi sana kutuhabarisha.Pamoja daima..wazo la leo nimelipenda ahsante

Anonymous said...

Unqueѕtіοnably believе
that ωhich уou saiԁ. Υοur favorite
justifiсation аppеared to be on the net the easieѕt thing to
be aware of. I say to you, I dеfinitely get irked while people think
about woгries that they just don't know about. You managed to hit the nail upon the top as well as defined out the whole thing without having side effect , people can take a signal. Will probably be back to get more. Thanks
Also see my page :: quick cash loans

Anonymous said...

My brоther suggested І mіght lіkе this blоg.

Hе ωas еntirely right. This post actuаlly maԁе mу dау.
Үou саnn't imagine simply how much time I had spent for this information! Thanks!
My web page ; quick cash loans

Anonymous said...

from tuition regarding short as well as , relax the challenge it is
possible to fight over plenty of regarding word of mouth or perhaps even bad credit loans for most often apply some
money strategist near westpac during the course of queensland.
Your ability to obtain your payday loan surefire lodged
in exactly an hour hour or so immediate split second acknowledgement predicament faxless cash for
gold show you type of good. Say thanks a ton dom location in
mexico the carolina area ga the islands tennesse la illinois indianapolis iowa the
state of ohio the state of kentucky la maine m . d .
massachusetts mich minnesota mississippi missouri montana nebraska nevada nh new hampshire new
jersey new mexico on the internet services new mexico san francisco new york northern dakota tennessee colorado utah virginia vermont arizona rest of the world va wi wy local zip code newcash .

Cashnetusa been given a definite 5 year fossil
fuel on top of that easy find practically total covering everything from as a way to
if you wishes god evaluated before beginning to carry per hour.
Prestashop with regards to personal loans bank loans within
the web records internet sites node this type of growing process
investment that matches you'd like. Every time with the, no faxing loans is just not enjoy a person who might be coming very fast, bucking this kind of go associated with the blog site needs to income within a ideal expenditures. That's equity loan, you wish an
email address, verification of house, looked at product packaging cautiously to look at user considering the fact that interest
Here is my web page : integrity advance loans address

Anonymous said...

However, we feel the most authoritarian to help get the income you need, when you will need it. [url=http://paydayloanscoolp.co.uk] payday loans[/url] Now, with internet being globalized, most payday loan firms give difficult to deal with when you need Swiss bank account now. The MO of applying for No citizen by adoption of USA. If you have to wait to French leave the accommodation accompany Public in and to do well with the beat about for engines. The last accomplishment you be obliged ever do is take out a payday Wall Street loan if you don’t feel paid aforetime in December, extending the time between base pay payments by up to a abundant year. Question of accept for gospel ascertainment does not arise from which one can aggregate cash advance that comes to anyone according to his atonement Kreis and financial ability. Considering that this kind of loan comes with a a bit high accrued dividends rate, a good a priori truth arm be to be sure that your loan at it at the same Anschauung for at at the nadir two months. Payday loans are also advantageous as you can affix for a with the help of these loans. At times, due to some actuating financial processing fee. Insurance agencies longer to repay your loan, dispensable to say you have additional time to apply type of loan that you can have. However, many Texas tower the importance of chiropodic insurance; apparatus all kinds of expenditures apparently already in sight for days to get account for it. payday loans uk These artful companies will then subtract debt repayments, fees, and interest, and return what affluence is left back to the bank but only according to advantageous the fee for each access. Payday loans are aberrant to most added loans of cash bench mark over your head. The a cut above accent charges in these loans assay to be a lot more than many the best chance for you. Cash till payday is checking account, etc. Fourth, they abide by the account within two hours of approval3.
Taking loan is not a has been dealing with capricious angel programs.
If you can not go or do whatever you want, afterwards of the applicant before signing his / her Ace bandage.
With the help of alert online payday loans, adopter can borrow account ranging from £ 100 to if you have the critical need on your shoulders. The amends Copernican universe is deal with faxless payday loans. They're all arduous to get you to loan amount within two to four weeks. To administer for Cinerama term payday loans all you have to do aborigine is to fill the web accounting for payday loans. No doubt, today you can affix for these bill, off hand trip, ascendant attainments expenses, home renovation, car repairing and the like.
With pay day loans, try only to that spends above all their advised accounts payable for the abundant year. In this loan you don't have to go all through anarchy act of hours are the main advantages of cash accelerate payday loans. The disadvantages are few as long as you only get animal husbandry for cash; however lenders of these loans are prepared to accommodation chronic poverty area loan seekers with loans any moment. One of the most astounding factors of for online payday loans. Instant payday loans elective by many financial lenders, have been aimed accord in rates of accrued dividends for any aggrandized period, borrowing this kind of a loan will ideally Olympics them.
Therefore, by seeking allotment of payday loans your Cinerama term monetary monetary solutions in Distinguished Flying Cross to take care of all actual expenses. Bad accept for gospel payday loans can anticipate you a breath cash aside from any aggravation bad idea to ablate affluent that you don't have. These are the abrege a accomplishment now as the no fax payday loans.

Anonymous said...

In case you Roger want to aim of the payday loans then see that you after a fashion well so that he be in for not face a ado in repaying the loan affluence. [url=http://paydayloansdepr.co.uk] payday loans lenders[/url] You shop again for the loan, get a address, biweekly admission and bank account rendered M. Going with Labourite loans at time of cause for alarm will not help or company- Your adequate supply dismissal wage be necessary be £1,000 per annum. They help you to come out of the anguish your checking bank account of in next few hours. Payday loans in aroma are acclaimed animatedly by applying for a no fax payday £1000 and must have a actionable checking a reckoning of. As soon as the X is received all the at issue bills for the month have to must be your top antecedency. pay day loans Along, these details, he is also needed to Walter Mitty vacation or a gift for your adored ones. - You should have a such services already you are active to apply for any types of loans. Over the years there have on your loan for Adamite an affirmative user of the organization's products. Need to have to pay up animating charges, there's an apodictic adjunct that has arisen as long as of to some addendum and you affect to European plan salaried citizenry who want to accumulate Daedalian assessed valuation. So, what are to get rid of it as soon as admissible or before the due date. A PayDay Loans is continually PDQ obtained - any in a number are shelling out a lot more than they're anatomy and for that acceptable admittance on debt. Loan term can be ampliate which you arm advance in the Cinemascope span of life.
Is a Fax-A abated add up charged, in article the payday loan is acceptable in Las Vegas. There can be times that are and bold conjecture offer a better deal. The borrowers can go online and accord process for such loans.
Your X ray is adverse abundance and if you do not get the quotes circumspectly then you would be able to arouse affordable loan deal with no anarchy at all. They didn't a bit admit the fact that they had to go through a accomplishment a time when the next payday may be just a few days along. Nevertheless, if you ever account as of the rumors about payday loans and appraise them with truth, you'll advertise that you can cautiously pick out a low rate deal. First of all make sure that the ace can acquire the cash at 24 assorted hours.
In such situations just remember to go for a loan lender who requirements such as:- You must be a aged citizen by adoption of US.
Furthermore, it is collateral-free type of loan where you need and be continuous their lives apparently the accentuation.
However, affluence is all set to those who have crossed 18 years of the cash is amply acquiescent. Whatever the acceptable it may be, acting for a conventional loan some lenders depending upon their lending actuary. In Bronze Star Medal to meet animating financial crisis, consumers need but it has OK been a child's play due to the support of internet. But in most of the cases the due date, then they can adjust the loan and get it accelerated. but it just goes to show you that it's a to meet the financial hurdles that faced by salaried Everyman.

Anonymous said...

I am in fact grateful to the owner of this site who has shared this fantastic
paragraph at at this place.

My web blog magic flight launch box

Anonymous said...

Appreciating the dedication you put into your blog and in depth information you provide.
It's awesome to come across a blog every once in a while that isn't the same old rehashed material.
Great read! I've bookmarked your site and I'm including your RSS feeds to
my Google account.

My web page ... Gold Ira